👉Tham gia Kênh Telegram theo dõi kèo kiếm COIN => Bấm vào đây
Một chu kỳ tim ở người
gồm 3 pha: pha co tâm nhĩ, pha co tâm thất và pha dãn chung. Thời gian trung
bình của một chu kỳ tim ở người bình thường là 0,8s. Một người phụ nữ X có nhịp
tim đo được là 84 nhịp/phút. Khối lượng máu trong tim của cô ta là 132,252ml
vào cuối tâm trương và 77,433ml vào cuối tâm thu.
a.
Xác định thời gian mỗi pha của một chu kỳ tim ở người
phụ nữ X?
b.
Tính lượng máu bơm/phút của người phụ nữ đó?
Giải
a. Thời gian mỗi pha của một chu kỳ tim ở người phụ nữ X
- Pha tâm nhĩ co: 60 x 0,1 / 84 x 0,8 = 0,0893s
-
Pha tâm thất co: 60 x 0,3 / 84 x
0,8 = 0,2679s
-
Pha dãn chung: 60 x 0,4 / 84 x
0,8 = 0,3571s
b. Lượng máu bơm/phút
của người phụ nữ
84 x ( 132,252 - 77, 433) = 4 604,796ml/phút.
Liên quan
Kiến thức, Kiến thức THPT, Sinh học, SInh học 11, SInh học THPT, Lớp 11, THPT,
↪Tham gia kênh telegram chuyên nhận kèo kiếm tiền miễn phí
III. Sàn giao dịch Coin
↪Link đăng ký sàn BINANCE - Sàn giao dịch tiền điện tử số 1 thế giới
↪Link đăng ký sàn OKX - Ví web3
↪Link đăng ký sàn ATTLAS- Sàn giao dịch tiền điện tử Việt Nam
↪Link đăng ký sàn Bybit- Sàn giao dịch tiền điện tử mới nhiều ưu đãi
V. Chứng khoán
Tham gia kênh Telegram theo dõi kèo kiếm coin miễn phí=> Bấm vào đây

0 comments Blogger 0 Facebook
Post a Comment